Tensai Majo no Maryoku Kare - Vol. 1 Ch. 16

Fed-Kun's army
Thì cảm ơn bạn đã khen nhưng ý tôi là mọi người việt nam ít xem và bình luận trên mangadex á. Trên 1 bình luận là quá lạ luôn
Câu đó tui nói vui thui. Mà, theo tui nghĩ VN mình đọc trên này cũng kha khá đó, chỉ là ko thích comment, like hay là lười tạo tk, đăng nhập thui (trc tui toàn làm vậy). Giao diện mangadex cũng hơi phiền khi comment ở 1 forum khác thay vì hiển thị cùng với truyện như mấy web khác nên đôi khi cũng lười click á.
Trang này chủ yếu là tiếng anh mà, ng nào ko filter là hiển thị luôn mấy bản dịch của tiếng khác nữa, nên là bị loãng, nhảy truyện khác mỗi khi có bản dịch tiếng nào update mới. Đâu phải cũng lướt mục update truyện mới mấy trang để hi vọng tìm đc 1 truyện nào đó có tiếng việt, hoặc là mới nhìn lần đầu rùi đã dịch từ vài tháng trước (như truyện này nè, truyện eng trans từ năm ngoái, 2 tháng đổ lại ms thấy team dịch, và h mới biết là có truyện này).

Nói chung là nhiều yếu tố, truyện hay thì tui vẫn vào like, comment ủng hộ mọi ng trên này mà (fb nhóm cố gắng thường xuyên kèm link đọc lên đây để nhiều ng biết cho cộng đồng VN đông thêm). Mấy web truyện VN thì nhiều ng comment rùi thì thui :)

Users who are viewing this thread